Hội thi đã có sự tham gia của 8 đoàn địa phương trên địa bàn tỉnh Quảng NinhHội thi có sự tham gia của hơn 200 vận động viên đến từ 8 đoàn địa phương gồm các huyện: Bình Liêu, Tiên Yên, Ba Chẽ, Đầm Hà, Hải Hà, TP Móng Cái, Hạ Long và Uông Bí. Các vận động viên tham gia tranh tài ở 5 nội dung thi: tung còn, đẩy gậy, bắn nỏ và chạy vượt đồi núi, kéo co.
Đây là năm đầu tiên, hội thi thể thao DTTS tỉnh Quảng Ninh được đưa về xã Đại Dực, huyện Tiên Yên nhằm động viên, nâng cao đời sống văn hóa tinh thần cho đồng bào DTTS. Qua đó, góp phần bảo tồn và phát huy các môn thể thao truyền thống của các DTTS trên địa bàn tỉnh.
Một số hình ảnh tại Hội thi thể thao các DTTS tỉnh Quảng Ninh năm 2023:
Hội thi là một trong những hoạt động nằm trong khuôn khổ Tuần Văn hóa - Thể thao các dân tộc vùng Đông Bắc tỉnh Quảng Ninh lần thứ IV năm 2023
Tung còn là 1 trong 5 nội dung thi
Phần thi đẩy gậy thu hút đông đảo người dân và du khách xem, cổ vũ
Đây là năm đầu tiên, hội thi thể thao DTTS tỉnh Quảng Ninh được đưa về xã Đại Dực, huyện Tiên Yên
Bà con Sán Chỉ hào hứng theo dõi các nội dung của Hội thi