Giáo viên và học sinh Trường Phổ thông Đa Trí Tuệ Mis gửi những yêu thương các em học sinh vùng cao Bát XátTheo thông tin từ ban tổ chức, MCF đã huy động, đóng góp hơn 3.000 quyển vở, bút màu, bánh Trung thu, một số vật phẩm khác với tổng trị giá hơn 30 triệu đồng. Cùng với đó là những tấm thiệp với những lời động viên, chia sẻ yêu thương do tự tay các học sinh Trường Phổ thông Đa Trí Tuệ Mis viết để mang đến một Trung thu thật ý nghĩa cho 21.000 em nhỏ tại 176 điểm trường trên địa bàn huyện Bát Xát.
Những lời chúc ý nghĩa gửi tới các em học sinh vùng cao Bát XátĐược biết, Quỹ thiện nguyện MCF thuộc Hệ thống Giáo dục Đa Trí Tuệ - MIS. Trong những năm qua, MCF đã mang đến cho hàng nghìn bạn học sinh vùng cao ở Hoàng Su Phì (Hà Giang); Quan Hóa (Thanh Hóa); Phong Thổ (Lai Châu) đồ dùng học tập, quần áo ấm và thành lập gần 10 Thư viện kết nghĩa ở nơi đây.
Đại diện Ban Giám hiệu Trường Phổ thông Đa Trí Tuệ Mis gửi những phần quà tới các em học sinh vùng cao Bát Xát thông qua Ban Tổ chức Chương trình Đặc biệt, MCF cũng đã hỗ trợ xây lại bếp ăn cho Trường Mầm non Na Tông (Điện Biên); làm sân chơi cho Trường Mầm non Cao Mã Pờ, huyện Quản Bạ, Hà Giang; lợp lại mái cho Trường THCS dân tộc nội trú Lang Chánh (Thanh Hóa)… để động viên, khích lệ các em học tập tiến bộ và thêm vững bước trên hành trình đi tìm tri thức.
Những tấm thiệp với những lời động viên, chia sẻ yêu thương do tự tay các học sinh Trường Phổ thông Đa Trí Tuệ Mis gửi tới các em học sinh vùng cao Bát XátTheo Ban Tổ chức, trong khuôn khổ Chương trình “Mang Trung thu lên vùng biên giới”, bên cạnh các phần quà gửi đến các bạn nhỏ DTTS toàn huyện Bát Xát, Chương trình còn có một số món quà ý nghĩa khác gửi tặng các em nhỏ tại xã Bản Vược. Đó là khám, nhổ răng miễn phí cho 254 trẻ mầm non và 472 trẻ cấp 1 Bản Vược; tập huấn chống xâm hại tình dục trẻ và dạy võ tự vệ cho 305 trẻ THCS Bản Vược; hỗ trợ 9 tháng gạo nuôi em bán trú năm học 2022 - 2023 (1,5 tấn/tháng); tổ chức tiệc chay cho 305 trẻ và 150 tình nguyện viên tham gia Chương trình; cắt tóc miễn phí cho toàn bộ trẻ em có nhu cầu tại điểm trường xã Bản Vược...