Hiện trường khu vực sạt lở đất (Ảnh VOV)Vụ sạt lở đã vùi lấp 1 ngôi nhà, ba người hiện vẫn mắc kẹt bên trong. Các nạn nhân được xác định là người trong một gia đình, gồm ông Huỳnh Thanh H. (SN 1996), bà Long Thị S. M. (SN 1997) và cháu Huỳnh Long B.A. (SN 2022). Hiện chưa rõ tình trạng sức khỏe của ba người.
Ngay khi sạt lở xảy ra, chính quyền, người dân địa phương đã khẩn trương có mặt ứng cứu, tuy nhiên do lượng đất đá sạt lở lớn, nền địa chất yếu, nguy cơ tiếp tục xảy ra sạt lở nên việc cứu nạn gặp nhiều khó khăn.
Chính quyền xã đã báo cáo cấp trên, huy động sự trợ giúp của lực lượng Phòng cháy chữa cháy & Cứu hộ cứu nạn, Công an tỉnh Bắc Kạn và huy động các phương tiện, máy móc hót dọn đất đá, từng bước tiếp cận hiện trường. Tuy nhiên, do lượng đất đá quá lớn, đến sáng 22/5, lực lượng cứu hộ vẫn chưa thể tiếp cận vị trí các nạn nhân.