Nhận được tin báo, Chỉ huy đơn vị đã cử 10 đồng chí cán bộ, chiến sỹ sử dụng 2 ca nô ra vị trí tàu bị nạn, đến 5 giờ 30 phút lực lượng cứu nạn Đồn Biên phòng Đa Lộc đã tiếp cận được vị trí tàu gặp nạn và đưa 6 thuyền viên vào bờ an toàn, 6 thuyền viên gồm; Bùi Văn Tuấn , sinh năm 1981 ở Thôn nam Vượng, xã Ngư Lộc, huyện Hậu Lộc, là chủ phương tiện, thuyền trưởng; ông Bùi Văn Tiến, sinh năm 1966; ông Phạm Văn Liên, sinh năm 1966 ở xã Minh Lộc, huyện Hậu Lộc; ông Phạm Văn Thuận, sinh năm 1982; ông Nguyễn Văn Xuân, sinh năm 1980 ở xã Minh Lộc, huyện Hậu Lộc và ông Nguyễn Văn Đỉnh, sinh năm 1986 ở xã Hưng Lộc, huyện Hậu Lộc.
Ngay sau khi đưa các thuyền viên vào bờ an toàn, quân y đơn vị đã kịp thời chăm sóc y tế, thức ăn, nước uống cho các ngư dân, đồng thời phối hợp với cấp ủy chính quyền địa phương bàn giao ngư dân cho các gia đình.
Lực lượng Bộ đội Biên phòng tiếp cận vị trí Tàu gặp nạn.
Ngư dân được đưa vào bờ an toàn.
Đơn vị bàn giao ngư dân cho gia đình.
HẢI CHUYỀN